ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

#เสกศักดิ์ ภู่กันทอง 25 เพลง

<< < (2/3) > >>

ชาตรี:
เสกศักดิ์ ภู่กันทอง นักร้องเสียงดีเป็นเอกลักษณ์ของตัวเอง เสียดายที่มาเสียชีวิตไปเสียก่อนด้วยอุบัติเหตุ ขอบคุณครับ. :'e:31

ลุงเริญ:
ได้ฟังกุหลาบปากซัน เสกศักดฺิ์ ร้องไว้ด้วยเพราะจัง ขอขอบคุณครับ

ชล:
ขอบคุนค่ะ เพลงของเสกศักดิ์ นักร้องคุ้นชื่อ

chattanon:
ทหารอากาศขาดรัก  โสภาใจดำ เป็นเพลง ที่สร้างชื่อให้เสกศักดิ์  ไม่น้อย  นักร้องที่มีแนวเสียงใหญ่  ที่มีน้อยคน

ที่จะประสบความสำเร็จ อาจเป็นเพราะได้เพลงที่ป้อนจากครูชลธี  หลายๆ เพลง ไม่เคยฟังครับ ขอบคุณท่านรวีครับ

ปูลม:
เสกศักดิ์ ภู่กันทอง เป็นนักร้องลูกทุ่งชื่อดังในวงการเพลงไทยครับ ท่านเริ่มเข้าสู่วงการเพลงเมื่อปี พ.ศ. 2515 และสร้างชื่อเสียงจากเพลง “คิดถึงจังเลย” ซึ่งเป็นที่รู้จักจากแฟนเพลงลูกทุ่งรุ่นเล็กรุ่นใหญ่ โดยถูกทำออกมาหลายเวอร์ชัน นอกจากนี้ ท่านยังมีผลงานเพลงอื่นๆ ถึง 38 ชุดครับและเป็นสมาชิกสภาพเทศบาลแห่งหนึ่ง กระทั่งถึงปี พ.ศ. 2537 ท่านเริ่มมีอาการป่วยด้วยโรคพาร์กินสัน จึงต้องหยุดร้องเพลงกลับไปรักษาตัว โดยเงินทองที่เก็บออมไว้นำออกมาใช้จ่ายเป็นค่ารักษาตัวจนหมดครับ2 ความท้าทายในชีวิตของท่านน่าสนใจมากครับ ขอให้ท่านมีสุขภาพที่ดีและคงสวยครับ!

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version