มาดูแลสุขภาพกัน > สมุนไพรพืชอันทรงคุณประโยชน์

เป็นโรคเกาต์ สมุนไพรล้างกรดยูริก

<< < (2/3) > >>

เวียงสา980:
ขอบคุณมากมาย ค่ะ สำหรับคำแนะนำ ดีๆ มีญาติเป็นโรคนี้อยู่ ค่ะ ขอเอาไปแนะนำให้ญาติกินดู นะคะ 

คนนนท์:
ผลตรวจเลือดครั้งล่าสุดของผม ค่ายูริคคาบเส้นแล้ว อาการเริ่มมา เช้าๆ ตื่นมามีอาการกะโผกกะเผก คุณพ่อก็เป็นโรคนี้ ผมคงได้รับมรดกมาบ้างแหละ ขอเก็บความรู้นี้ไว้รักษาตัวและบอกต่อ ขอบคุณมากครับท่านประสิทธิ์  :'e:94

จรูญ ลพบุรี:
ขอบคุณพี่ประสิทธิ์เป็นอย่างสูงครับ ที่มีของดีมาฝากครับ  ปกติผมชอบเอายอดมะรุมมาลวกจิ้มน้ำพริก แต่ไม่รู้สรรพคุณทางยาครับ ขออานิสงฆ์ส่งผลบุญให้ทุกทุกท่านครับ

หนุ่มชาววัง2012:
จะไปลองทำดูครับ ขอบคุณมากครับ

เตี้ย บางปรง:
ขอบคุณท่านประสิทธิ์ นำความรู้ใกล้ตัวมาบอก แต่ผมชอบสะเดาน้ำปลาหวาน และปลาดุกย่าง จะทำอย่างไรดี

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version